देश-विदेशविशेषशैक्षणिकसामाजिक

‘मग काय पाकिस्तानचे पंतप्रधान भारताच्या संसदेचे उद्घाटन करतील!, काँग्रेस नेत्याने विरोधकांना ठणकावले…

नवी दिल्ली : नवीन संसद भवनाच्या रूपाने भारताला लोकशाहीचे नवे मंदिर मिळणार आहे, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 28 मे रोजी त्याचे उद्घाटन करणार आहेत.


त्याचवेळी, सर्व विरोधी पक्ष राष्ट्रपतींकडून उद्घाटन करवून घेण्यावर ठाम आहेत. यासंदर्भात 19 विरोधी पक्षांनी उद्घाटन सोहळ्यावर सामूहिक बहिष्कार टाकण्याची घोषणा केली आहे. ज्यामध्ये काँग्रेसचाही समावेश आहे, मात्र आता काँग्रेसच्याच एका नेत्याने या विरोधावर प्रश्न उपस्थित केला आहे.

आचार्य प्रमोद कृष्णम यांनी म्हटले आहे की, जर भारताच्या पंतप्रधानांनी संसद भवनाचे उद्घाटन केले नाही, तर मग पाकिस्तानचे पंतप्रधान करणार का?”
मोदींना विरोध करा, पण देशाला विरोध करणे योग्य नाही!
काँग्रेस नेते आचार्य प्रमोद कृष्णम यांनी विरोधी पक्षांच्या भूमिकेला विरोध करत म्हटले की, “भारताची संसद ही भारताची वारसा आहे, भाजपचा नाही. जर भारताच्या पंतप्रधानांनी देशाच्या संसदेचे उद्घाटन केले नाही, तर पाकिस्तानचे पंतप्रधान संसदेचे उद्घाटन करणार का? राष्ट्रपती भवन या अशा इमारती आहेत ज्या कोणत्याही पक्षाच्या मालकीच्या नाहीत. त्या देशाच्या आहेत. पंतप्रधानांच्या धोरणांना आपण विरोध केला पाहिजे, आम्ही करायला हवा, आम्ही तो सर्वत्र करू. देशातील जनतेच्या भावनांचा आदर करत, मोदींना विरोध करण्याचा अधिकार आहे, पण देशाला विरोध करणे योग्य नाही.”
विरोधकांनी ओवैसींचा मार्ग अवलंबू नये
आचार्य प्रमोद कृष्णम यांनी विरोधी पक्षांना सांगितले की, मी सर्व पक्षांना त्यांच्या निर्णयावर पुनर्विचार करण्याचे आवाहन करतो. मोदींना विरोध करा, देशाला विरोध करणे योग्य नाही. देशाची संसद ही कोणत्याही एका पक्षाची नसून संपूर्ण देशाची आहे. भारताची संसद ही भाजपची मानणे चुकीचे आहे. म्हणूनच मी विनंती करतो की सर्व विरोधकांनी ओवैसींच्या मार्गावर जाऊ नये.
या विरोधी पक्षांनी बहिष्कार टाकला


राष्ट्रपतींना संसद भवन उद्घाटन सोहळ्यापासून दूर ठेवल्याबद्दल विरोधी पक्षांनी केंद्र सरकारवर हल्लाबोल केला. सरकारच्या अंतर्गत लोकशाहीचा आत्मा संसदेबाहेर काढण्यात आला असून राष्ट्रपतींना समारंभापासून दूर ठेवण्याचे ‘अशोभनीय कृत्य’ हा सर्वोच्च घटनात्मक पदाचा अपमान असल्याचा आरोप विरोधकांनी केला

. काँग्रेस, तृणमूल काँग्रेस, द्रविड मुन्नेत्र कळघम (द्रमुक), जनता दल (युनायटेड), आम आदमी पार्टी (आप), राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टी, शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे), मार्क्सवादी कम्युनिस्ट पार्टी (सीपीआय), समाजवादी पार्टी ( सपा, राष्ट्रीय जनता दल (आरजेडी), भारतीय कम्युनिस्ट पार्टी (सीपीआय) यांनी संयुक्तपणे उद्घाटन समारंभावर बहिष्कार टाकण्याची घोषणा केली आहे.


इंडियन युनियन मुस्लिम लीग, झारखंड मुक्ती मोर्चा, नॅशनल कॉन्फरन्स, केरळ काँग्रेस (मणी), रिव्होल्युशनरी सोशालिस्ट पार्टी, विदुथलाई चिरुथाईगल काची (व्हीसीके), मारुमलार्ची द्रविड मुन्नेत्र कळघम (एमडीएमके) आणि राष्ट्रीय लोक दल या पक्षांनी संयुक्तपणे या कार्यक्रमावर बहिष्कार टाकला. याशिवाय ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लिमीन (एआयएमआयएम) नेही उद्घाटन सोहळ्यावर बहिष्कार टाकण्याची घोषणा केली आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button